Bạn cần đăng ký hoặc đăng nhập để thao tác đầy đủ những chức năng của diễn đàn . Cám ơn bạn vì đã quan tâm tới forum này . Have fun !!!
Bạn cần đăng ký hoặc đăng nhập để thao tác đầy đủ những chức năng của diễn đàn . Cám ơn bạn vì đã quan tâm tới forum này . Have fun !!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Khởi tạo lại chức năng cho phím Delete trong AutoCAD.

Go down 
Tác giảThông điệp
Khách vi
Khách viếng thăm

Khởi tạo lại chức năng cho phím Delete trong AutoCAD. Empty
Bài gửiTiêu đề: Khởi tạo lại chức năng cho phím Delete trong AutoCAD.   Khởi tạo lại chức năng cho phím Delete trong AutoCAD. I_icon_minitimeFri Nov 04, 2011 1:02 pm

Bài viết này tớ đã viết trên blog lâu lâu rồi. Giờ lại thấy nhiều bạn hỏi ( trong quá trình vẽ các nguyên công đồ án mà).
Phím delete là phím chức năng có tác dụng thay thế cho lệnh Erase : Chọn đối tượng và Delete. Thật là thuận tiện vì không phải gõ lệnh, mặt khác cũng là do người dùng vi tính đã quen với thao tác sử dụng phím này để xóa.
Tuy nhiên, sau một thời gian sử dụng, nhiều bạn kêu rằng phím Delete đã bị lỗi, không còn chức năng xóa đối tượng và tiến hành cài lại AutoCAD. Cái này cũng được nhưng hơi phiền vì mất thời gian cài đặt. Cách làm sau đây sẽ giúp các bạn khởi tạo lại chức năng cho phím Delete.
Cách 1: Gõ lệnh [Pickfirst] rồi [Enter], gõ [1] rồi [Enter]. Như vậy là OK. Kiểm tra xem nào nhá.

Cách 2: Vào bảng Options ( Có 2 cách để vào Options là Tools/ Options hoặc gõ lệnh [op] rồi [Enter])
Trong hộp thoại Options, chọn thẻ Selection như hình dưới:
Khởi tạo lại chức năng cho phím Delete trong AutoCAD. Ap_20111030102644427
Chú ý: Tick chọn vào ô Noun/verb selection .
Apply rồi OK.
Kiểm tra lại chức năng của Delete xem đã được chưa nhá.
Bài tự viết, ảnh tự up nên hơi ngô ngố. Anh em thông cảm ( không có tài viết văn khóc rồi nè ).
Hy vọng bài viết đã giải đáp cho mấy bạn đã hỏi mình mà chưa có dịp minh họa.
Thân!

Khởi tạo lại chức năng cho phím Delete trong AutoCAD.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bản mềm (AutoCAD) các chi tiết trong Đồ án CNCTM ( nhóm Thấy Hùng hướng dẫn)
» Danh sách phim ảnh trong PC Admin
» Chúc anh em về ăn tết vui vẻ nhá
» Chúc anh em ck1 về nghỉ tết vui vẻ nhá
» [Mua] bàn phím máy tính